Một vài lời khuyên cho anh em phi bài

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
iloveanhxtanh
iloveanhxtanh
Điểm : 30
Sở thích : Phi bài và quay rubik

Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty
Bài gửiTiêu đề: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty15/5/2010, 19:40

Điều thứ nhất là có thể học 2 cách trở lên,tùy bạn thui

Khuyến khích mọi người nên học theo cách của Jesus hoặc Rick Nheo mắt

lời khuyên thứ hai là đừng bao giờ phi vào tường,sẽ làm hỏng bộ bài,mình đã thử và từ con bicycle tốt như gì vậy mà sau 15phút phi vào tường thế là...hỏng luôn. Khóc

Còn nữa là newbie chỉ nên chọn bài 10ngàn thui,chừng nào lên pro thì hẵng chọn bài xịn.$-)

Trên đây 1 vài lời khuyên của mình,có gì đóng góp mình sẽ bổ sung thêm Vui

Được sửa bởi tikhung01 ngày 22/5/2010, 23:52; sửa lần 2.
Message reputation : 100% (4 votes)
CardMan
Administrator
CardMan
Điểm : 1776
Sở thích : Phi bài
https://phibai.forumvi.com

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty17/5/2010, 21:02

tikhung01 đã viết:
Còn nữa là newbie chỉ nên chọn bài 10ngàn thui,chừng nào lên pro thì hẵng chọn bài xịn.$-)
Bài 10k vẫn đắt, bài 5k xài được rồi.

Rất cảm ơn tikhung về những lời khuyên bổ ích đó. Hi vọng mọi người sẽ cố gắng luyện tập và đúc kết cho mình những kinh nghiệm cần thiết khi phi bài Vỗ tay

Ace of Spades
Ace of Spades
Điểm : 6

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty17/5/2010, 21:30

tikhung01 đã viết:Lời khuyên thứ nhất là đừng bao giờ học 2 cách trở lên,mà hãy chọn cách nào phi good nhất.

Còn lời khuyên thứ hai là đừng bao giờ phi vào tường,sẽ làm hỏng bộ bài,mình đã thử và từ con bicycle tốt như gì vậy mà sau 15phút phi vào tường thế là...hỏng luôn. Khóc

Góp ý nè.Học nhiều cách chẳg sao đâu, chỉ cần phi chuẩn mỗi cách là được.Còn phi vào tường làm hỏng bài nên tui đã khuyên mọi người nên để đệm hoặc màn mà phi rồi Cười nhe răng

Message reputation : 100% (1 vote)
iloveanhxtanh
iloveanhxtanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty19/5/2010, 18:31

Ace of Spades đã viết:
tikhung01 đã viết:Lời khuyên thứ nhất là đừng bao giờ học 2 cách trở lên,mà hãy chọn cách nào phi good nhất.

Còn lời khuyên thứ hai là đừng bao giờ phi vào tường,sẽ làm hỏng bộ bài,mình đã thử và từ con bicycle tốt như gì vậy mà sau 15phút phi vào tường thế là...hỏng luôn. Khóc

Góp ý nè.Học nhiều cách chẳg sao đâu, chỉ cần phi chuẩn mỗi cách là được.Còn phi vào tường làm hỏng bài nên tui đã khuyên mọi người nên để đệm hoặc màn mà phi rồi Cười nhe răng

Cảm ơn bạn đã góp ý,mình đã fix

CardMan
Administrator
CardMan

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty19/5/2010, 20:34

Không phải là "nên" mà là "có thể". Bạn nên học một cách duy nhất để đạt hiệu quả cao nhất. Tùy vào trường hợp phóng bài khác nhau mà thi triển thôi. Ví dụ khi phóng bumerang bạn ko nhất thiết phải học phương pháp phóng bumerang mà chỉ cần dùng phương pháp "truyền thống" của bạn cũng có thể đạt hiệu quả rất cao.
Ngoài ra bạn có thể chọn học các phương pháp khác nhưng đừng lạm dụng phương pháp đó khi chưa thành thục.

Message reputation : 100% (2 votes)
cun_nam0907
cun_nam0907
Điểm : 78

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty19/5/2010, 21:56

đúng là học cách nào thì pro cách đó còn hơn là biết nhìu cách mà hok pro cái nèo Cưới ngoác mồm Cưới ngoác mồm , mấy bác thấy e nói đúng hok Cưới ngoác mồm

DarkMaster
DarkMaster
Điểm : 23
Sở thích : Diễn ảo thuật

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty20/5/2010, 18:53

Bác nào biết chỗ bán bài nhựa ở Đà Nẵng hem chỉ em đi mua cái chứ dùng bài 5k mau cũ mà diẽn trick khó hơn khi dùng bài nhựa.

iloveanhxtanh
iloveanhxtanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty20/5/2010, 22:23

DarkMaster đã viết:Bác nào biết chỗ bán bài nhựa ở Đà Nẵng hem chỉ em đi mua cái chứ dùng bài 5k mau cũ mà diẽn trick khó hơn khi dùng bài nhựa.

Nhắc nhở DarkMaster,post bài không liên quan đến nội dung topic

DarkMaster
DarkMaster
Điểm : 23
Sở thích : Diễn ảo thuật

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty21/5/2010, 12:51

Tui cũng mới luyện được cách phi bài boomerang nè bác nào mún học thì để tui quay clip up lên Nheo mắt

CardMan
Administrator
CardMan

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty23/5/2010, 07:33

DarkMaster đã viết:Tui cũng mới luyện được cách phi bài boomerang nè bác nào mún học thì để tui quay clip up lên Nheo mắt
Cứ quay đi bạn. Không cần hỏi đâu. Forum rất cần những clip hướng dẫn như thế

ech_vo_tu
ech_vo_tu
Điểm : 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty7/2/2011, 17:58

iloveanhxtanh đã viết:Điều thứ nhất là có thể học 2 cách trở lên,tùy bạn thui

Khuyến khích mọi người nên học theo cách của Jesus hoặc Rick Một vài lời khuyên cho anh em phi bài 635822

lời khuyên thứ hai là đừng bao giờ phi vào tường,sẽ làm hỏng bộ bài,mình đã thử và từ con bicycle tốt như gì vậy mà sau 15phút phi vào tường thế là...hỏng luôn. Một vài lời khuyên cho anh em phi bài 64591

Trên đây 1 vài lời khuyên của mình,có gì đóng góp mình sẽ bổ sung thêm Một vài lời khuyên cho anh em phi bài 251483
nếu phi bài lâu năm cầm bài rách phi vẫn tốt

Lần sau nhớ viết tiếng việt có dấu nha! Fixxed
CardMan

Master
Master
Điểm : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty12/7/2011, 14:50

phi bài bumerang nhanh hỏng bài lắm

buiquangloc
buiquangloc
Điểm : 5
Sở thích : Phi bài, chơi game, thể thao... nhiều lắm

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty16/7/2011, 14:18

anh card ơi ! Sao em phi hoài ko dc thế ? Cứ mỗi lần phi là bài lúc thì xoáy dc lúc thì bay loạng choạng tùm lum hết anh chỉ em với (em là mem mói nên chưa bik chơi) Buồn

nongdanxuongpho_198x
Điểm : 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty21/7/2011, 17:58

Em là người mới nên có nhiều điều chưa biết. Em đọc có đoạn: người mới lên phi theo kiểu của Jesus hoặc Rick. Thế kiểu đó là như thế nào vậy các bác. Các bác có thể gửi link có hình các phi đó tới YH em với được không: YM: ductrach_maimai1tinhyeu. Em thanks các bác, à luôn tiện cho em hỏi các bác biết ở Huế có chổ nào bán bài 10k bằng nhựa không vậy.

smithrin
smithrin
Điểm : 5

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty12/2/2012, 11:56

ai chỉ em cách phi bài với em phi nó quay vòg vòg chứ k bay ngang Khóc Yahoo em nè srumkid

vscloud
vscloud
Điểm : 3

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty19/2/2012, 21:49

Em lại thích phi vào tường + vật cứng , vì nghe tiếng to sướng Cười bò . với lại toàn bài 5k nên phá như điên

ChipPoker
ChipPoker
Điểm : 18
Sở thích : Phi bài như bạn trẻ pro :D

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty19/2/2012, 22:43

nhà giàu hả bạn mà bạn phi bài tới trình độ nào rồi sao phá bài

phibai_98
phibai_98
Điểm : 279
Sở thích : phi bài

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty13/8/2012, 14:16

nongdanxuongpho_198x đã viết:Em là người mới nên có nhiều điều chưa biết. Em đọc có đoạn: người mới lên phi theo kiểu của Jesus hoặc Rick. Thế kiểu đó là như thế nào vậy các bác. Các bác có thể gửi link có hình các phi đó tới YH em với được không: YM: ductrach_maimai1tinhyeu. Em thanks các bác, à luôn tiện cho em hỏi các bác biết ở Huế có chổ nào bán bài 10k bằng nhựa không vậy.
bạn lại thích đùa bán 10k chết người ta a`

vtk
vtk
Điểm : 6
Sở thích : Em yêu khoa học

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty20/10/2012, 22:41

Phi bài thì chơi bài giấy, chứ phi bài nhựa với kim loại thì chẳng oai chút nào

RickSmith.Jr
RickSmith.Jr
Điểm : 15
Sở thích : Phi bai...giong nhu RickSmith.Jr

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty20/12/2012, 22:50

RickSmith.jr la` kieu? phi manh. nhat' vi` cach' cam` cua? rick lam` cko quan bai` dat. uy luc. cao nhat!Cười nhe răng

CardMan
Administrator
CardMan

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty26/12/2012, 23:44

Cách cầm của Rick giống như cách cầm quả bóng chày, vì vậy khi phóng đi lực sẽ tập trung và mạnh hơn.

hoagtuboy98
hoagtuboy98
Điểm : 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty27/12/2012, 12:00

A naò có tư thế đứng khi phi ko chỉ e .e tập cả tuần rồj mà phi cả 52 lá may thì ms trúng đc 5 lá vaò mục tiêu

CardMan
Administrator
CardMan

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty29/12/2012, 09:33

Mới 1 tuần thôi mà em. Trước anh tập phi cả năm trời mà chưa trúng được 50% nữa. Em còn phải tập luyện dài dài nữa.... Huýt sáo

phibai_98
phibai_98
Điểm : 279
Sở thích : phi bài

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty29/12/2012, 21:02

vtk đã viết:Phi bài thì chơi bài giấy, chứ phi bài nhựa với kim loại thì chẳng oai chút nào
tùy mà bạn mỗi người một sở trường thôi

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Một vài lời khuyên cho anh em phi bài   Một vài lời khuyên cho anh em phi bài Empty

Một vài lời khuyên cho anh em phi bài

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang